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TAARIFA KWA VYOMBO VYA HABARI 
 

RAIS SAMIA AWATAKA WADAU WA SHERIA KUTENDA HAKI 
 

Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mhe. Samia Suluhu Hassan ameitaka 

Wizara ya Katiba na Sheria pamoja na wadau wa usuluhishi kubainisha maeneo 

yanayotakiwa kufanyiwa kazi ikiwemo kutunga sera ya usuluhishi.   

 
Rais Samia amesema hayo leo wakati akihutubia katika maadhimisho ya siku ya sheria 

nchini yaliyofanyika kwenye viwanja vya Chinangali.  

 
Aidha, Rais Samia amesema ni wakati muafaka wa kujielekeza kufanya utatuzi kwa njia 

ya usuluhishi bila kufungwa na masharti ya kiufundi yanayokwamisha kutenda haki. 

 

Rais Samia pia ameitaka Wizara ya Katiba na Sheria kwa kushirikiana na wadau 

kutekeleza kikamilifu utoaji wa msaada wa kisheria kwa kuzingatia Ibara ya 107A ya 

Katiba inayowataka kutenda haki kwa wote bila ya kujali hali zao za kijamii au kiuchumi.   

 

Vile vile, Rais Samia amesema mitazamo ya wadau wa Mahakama nchini haina budi 

kujielekeza kwenye kupunguza muda unaotumika kwenye mashauri ili wananchi 

watumie muda wao mwingi kwenye uzalishaji mali.  

 

Rais Samia amesisitiza kuwa ni vyema Mahakama ikatoa kipaumbele cha kuharakishwa 

usikilizwaji wa kesi za kibiashara   katika masuala ya kisheria pindi inapotokea migogoro 

ili kuvutia mitaji na uwekezaji na kufungua fursa za biashara.  

 
Rais Samia amebainisha kuwa serikali inafanya jitihada kuimarisha upatikanaji wa 

huduma za kisheria kwa wananchi wasio na uwezo kupitia Mama Samia Legal Aid 

Campaign kwa kuwa kuna uhitaji mkubwa wa msaada wa kisheria nchini.  

 
Kampeni hiyo tayari imewafikia wananchi 383,293 katika Mikoa 6 ya Dodoma, Manyara, 

Shinyanga, Ruvuma, Simiyu na Singida ambapo imeweza kutatua migogoro takriban 511.  
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